Wednesday, December 12

MRADI WA LTA WAMALIZA MIGOGORO YA ARDHI KATIKA KIJIJI CHA MAGUBIKE, HATI MILIKI ZA KIMILA ZATOLEWA

0


Mwenyekiti wa halmashauri ya iringa Stephen Mhapa akiwa na mkurugenzi wa mradi wa feed the future Malaki Msingwa wakati wa kukabidhi hati miliki za kimila kwa wananchi wa kijiji cha Magubike kilichopo kata ya Nzii mkoani Iringa 

Mwenyekiti wa halmashauri ya iringa Stephen Mhapa akiwa na mkurugenzi wa mradi wa feed the future Malaki Msingwa wakimkabidhi hati mmoja wa wananchi wa kijiji cha Magubike

Mwenyekiti wa halmashauri ya iringa Stephen Mhapa akiwa na mkurugenzi wa mradi wa feed the future Malaki Msingwa wakicheza nyimbo za asili pamoja na wananchi wa kijiji cha Magubike wakati wa ugawaji wa hati za kimila

NA FREDY MGUNDA, IRINGA.


Migogoro ya ardhi katika kijiji cha magubike kata ya nzii wilaya ya iringa imebakia kkama historia baada ya mradi wa feed the future (LTA) kufanikiwa kupima ardhi na kuwakabidhi hatimiliki ya kimila kwa wananchi wa kijiji hicho.


Akizungumza wakatika wa kukabidhi hati hizo za kimila mwenyekiti wa halmashauri ya iringa Stephen Mhapa alisema kuwa kutolewa kwa hatimikili za kimila kunamaliza migogoro ya ardhi kwa wananchi wote waliopata hati hizo.


“Sasa tunaelekea kipindi cha kilimo ambapo ndio kuna kesi nyingi za mipaka ya ardhi, hivyo uwepo wa mradi huu wa LTA umetusaidia kumaliza kabisa migogoro ya ardhi naomba kuchukua nafasi hii kwa niaba ya serikali kuwashukuru kwa kazi mliyoifanya” alisema Mhapa


Mhapa aliwaomba viongozi wa mradi wa LTA kuhakikisha wanapima vijiji vyote vya halmashauri ya wilaya ya Iringa ili kuondoa migogoro yote ambayo imekuwa ikirudisha nyuma maendeleo ya wananchi.


“Kama serikali ikisema ipime ardhi yote ni kazi nzito,kazi hii ilitakiwa kufanywa na serkali kutokana na ukosefu wa rasilimali fedha na rasilimali watu imekuwa tatizo kubwa kwa serikali hivyo lazima mpongezwe kwa kazi yenu mnayoifanya” alisema Mhapa


Aidha Mhapa alisema kuwa kutolewa ka hati miliki za kimila zinaondoa kabisa mfumo dume kwa kuwa kwa sasa wanawake nao wamepewa hati kutoka kwa waume zao.


“Akina mama walikuwa hawatambuliwi kutokana na mila zetu zilivyo lakini hii leo kupitia mradi wa feed the future (LTA) wanawake hii leo wanamiliki ardhi na kuondoa kabisa mfumo dume kwenye sekta ya ardhi na kuwa na maamuzi ya matumizi ya ardhi yao” alisema Mhapa


Mhapa aliwataka wananchi wa kijiji cha Magubike wazingatie kuzitunza hati miliki za kimila kwa kuwa sasa ni dhamana ya maisha yetu hivyo mnatakiwa kuwa makini kwa kuzitunza vilivyo hati hizo.


Naye naibu mkurugenzi wa mradi wa feed the future Malaki Msingwa amesema kuwa kupatikana kwa hati hizo kunawakuwa na uhakika wa kumili ardhi ambayo huwezi kusumbuliwa na mtu yeyote Yule.


“Mradi huo umefanikiwa kwa kiasi kikubwa kwa kutoa Hati kwa usawa Wanawake na Wanaume” alisema Msigwa


Msigwa aliwapongeza wataalamu wa mradi huo kwa kuhakikisha wanawasaidia wananchi wa kijiji cha Magubike kupima maeneo yao na kupata hati miliki za kimila ambazo zitakuwa msaada mkubwa kwenye maendeleo ya kiuchumi.


“Baadhi ya miradi imeibuliwa wakati wa upimaji wa ardhi hivyo ni fursa sasa kwa wanan

Share.

About Author

Leave A Reply