Thursday, August 22

RC LUHUMBI AKIRI MGODI WA GGM KUTOKUWA NA TATIZO NA SERIKALI – Full Shangwe Blog

0


Mkuu wa mkoa wa Geita,Katikati Mhandisi Robert Luhumbi akiwa ameambatana na  kamati ya ulinzi na usalama akipatiwa maelekezo na moja kati ya wafanyakazi wa mgodi wa dhahabu wa Geita(GGM)wakati alipotembelea mgodi huo kwa lengo la kuona shughuli ambazo zinafanyika mgodini humo.

 

Mkuu wa Mkoa wa Geita,Mhandisi Robert Luhumbi akiwa kwenye eneo la uchimbaji la Nyakanga .

 

mtambo ambao   utumiwa kwa shughuli za uchenjuaji ndani ya mgodi wa dhahabu wa Geita(GGM).
Meneja mahusiano wa mgodi wa dhahabu wa Geita(GGM) Tenga B Tenga akitoa maelezo ya namna ambavyo wamekuwa wakifanya shughuli za uchimbaji ndani ya mgodi wa GGM.
Sehemu ambayo  utumika kusafisha dhahabu kabla ya kutolewa

 

Mbunge wa Jimbo la Geita mjini ,Cosntatine Kanyasu akielezea  matatizo ambayo yaliyopo kwa wananchi ambayo yalitakiwa yawe yametatuliwa na mgodi wa GGM.

 

Mkuu wa Mkoa wa Geita,Mhandisi Robert Luhumbi akizungumza na wadau wa maendeleo pamoja na kamati ya ulinzi na usalama baada ya kutembelea maeneo ya mgodi wa dhahabu wa Geita (GGM).

Na,Joel Maduka.Geita
Serikali Mkoani Geita,imesema kuwa Haina tatizo na  mgodi wa dhahabu wa Geita (GGM) na kwamba
haiwezi kuendelea kukubali jambo baya ambalo linafanywa na mtu mmoja kuchafua
sura ya mgodi mzima kwani  shughuli
ambazo zimeendelea kufanywa zimeendelea kuleta manufaa kwa Taifa na mkoa kwa
ujumla.
Akizungumza baada ya ziara yake ya kutembelea na kuona namna
ambavyo mgodi huo umekuwa ukifanya shughuli za uzalishaji wa dhahabu,Mkuu wa
mkoa wa Geita,Mhandisi Robert Luhumbi alisema
mgodi na serikali  ni kitu kimoja
kutokana na kwamba wamekuwa wakilipa fedha kwa Taifa pasipo kuwa na udanganyifu
wa aina yoyote.
 
“Hatuwezi tukakubali jambo lolote lile likafanywa na mtu
moja likaonekana uongozi wa mgodi na serikali kwamba hatuna mahusiano mazuri
mimi napinga kwa nguvu zote mgodi na serikali tuko kitu kimoja hawa ni
wawekezaji wazuri wanalipa fedha zinazotakiwa kwa wakati na kama kuna
changamoto chache chache zinaelezeka tukae pamoja tutatue”Alisema Luhumbi.
 
Kuhusu miradi ya maendeleo ambayo inatekelezwa  na mgodi
huo,Luhumbi alisema kuna makosa mengi ambayo yalifanyika kwa miaka ya
nyuma kutokana na miradi ambayo ilikuwa ikipangwa wananchi walikuwa hawafahamu
na kwamba kutokana na timu ambayo imewekwa kwa sasa ya mgodi wanaamini   miradi ambayo imepangwa itatekelezwa   kwa   haraka
na  kwa wakati zaidi.
 
“Makosa mengi yalifanyika katika miradi ya nyumba kosa moja
ambalo lilifanyika wewe huwezi kupanga mradi bila ya wananchi kuwa tayari
wanafahamu huo mradi na kuna maandalizi mazuri lakini kwa timu ambayo
imetengenezwa kwa wakati huu wakurugenzi wote wameshakaa na wamepitisha kwenye
vikao  halali vya halmashauri kwa hiyo
hili jambo lipo kisheria sana hapa tulipo kuna hatua moja ambayo imebakia ya
kuweka sahihi ili miradi ianze kutekelezwa”alisema Luhumbi.
 
Hata hivyo mkuu wa wilaya ya Geita,Mwl Herman Kapufi
amesikitishwa na kitendo cha mgodi wa dhahabu wa Geita(GGM) kuandika barua kwa
viongozi wa makanisa ya Romani na AIC kukataza fedha za maendeleo kupelekwa
kwenye miradi suala ambalo sio kweli kutokana na sheria ya mwaka 2017
kubadilishwa ndio chanzo ambacho kinapelekea fedha kujadiliwa na halmashauri husika.
 
Aidha Meneja mahusiano   huo
Tenga B Tenga  alisema lengo la
mgodi ni kuhakikisha wananchi ambao wanauzunguka wananufaika nao kwa nyanja
mbali mbali zikiwemo za afya,uchumi pamoja na Elimu.

 

 



Read More

Share.

About Author

Comments are closed.